![](https://www.banlaosakon.go.th/wp-content/uploads/2024/05/1.19-e1716796571721-680x340.jpg)
เมื่อวันจันทร์ที่ 27 พฤษภาคม 2567 เวลา 09.30 น. องค์การบริหารส่วนตำบลบ้านเหล่า จัดพิธีรับพระราชทานพระบรมฉายาลักษณ์ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวที่ฉายกับสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี เพื่อมอบให้กับสถานศึกษาในสังกัดองค์การบริหารส่วนตำบลบ้านเหล่า เพื่อเป็นการปลูกฝังค่านิยมอันดีให้กับเด็กนักเรียนและเยาวชน เห็นความสำคัญของสถาบันพระมหากษัตริย์และน้อมสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณต่อสถาบันพระมหากษัตริย์