![](https://www.banlaosakon.go.th/wp-content/uploads/2024/07/193449_0-680x340.jpg)
เมื่อวันที่ 11 กรกฎาคม 2567 องค์การบริหารส่วนตำบลบ้านเหล่า โดยกองสวัสดิการและสังคม ได้ลงพื้นที่ตรวจสอบปัญหาของชาวบ้านที่ได้รับความเดือดร้อนชาวบ้านดงบาก หมู่ที่ 12 ซึ่งขอซ่อมแซมบ้านผู้สูงอายุ ในการนี้ องค์การบริหารส่วนตำบลบ้านเหล่า ได้ตรวจสอบปัญหาดังกล่าวแล้ว และได้ดำเนินการของบประมาณในการแก้ปัญหาดังกล่าวตามขั้นตอนของระบบราชการ จากศูนย์คนไร้ที่พึ่งของสำนักงานพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์จังหวัดสกลนคร